MU-X Racing Style
ล้อ LENSO ขอบ 20 ยาง KUMHO 31 นิ้ว
โช้ค ROBUST คอยล์สปริง IRONMAN
“สมชาย ช้างวิเศษ” ส่งเข้าประกวด
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/01%20copy.jpg)
มาชมอีกตัวอย่างในการปรับแต่งรถยนต์อเนกประสงค์ เพื่อตอบสนองทุกไลฟ์สไตล์ในการเดินทาง กับรถยนต์อีซูซุ MU-X ของพี่แอน-สมชาย ช้างวิเศษ ซึ่งตกแต่งมาในแนว Racing Style เพิ่มความหล่อด้วยล้อแม็กขอบ 20 ของ LENSO กับยาง KUMHO ขนาด 31 นิ้ว แล้วประดับห้องเครื่องแบบชุดใหญ่ ในส่วนของเครื่องยนต์เพิ่มความแรงด้วยกล่องดันราง BLUE SPEED พร้อมกล่องคันเร่ง ระบบกันสะเทือนชุดใหม่ใช้บริการ ROBUST และสปริง IRONMAN
![ล้อ LENSO ยาง KUMHO ขนาด 31 นิ้ว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/03.JPG)
ล้อ LENSO ขอบ 20 ยาง KUMHO 31 นิ้ว
เครื่องเดิมพ่วงดันราง+กล่องคันเร่ง
สำหรับแนวทางการตกแต่งของพี่แอน เน้นเรื่องความสวยงาม ออกแนววัยรุ่นนิดๆ ด้วยกระจังหน้าโลโก้ ISUZU สีแดง เปลี่ยนล้อแม็กเป็น LENSO ขอบ 20 นิ้ว และเลือกใช้ยาง KUMHO ECSTA STX KL12 ขนาด 265/50R20 หรือเทียบเท่ากับ 31 นิ้ว ช่วยเสริมความหล่อขึ้นอีกเพียบเลย
![เครื่องยนต์ 3.0 ลิตร แต่งสวยแนวซิ่ง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/04.JPG)
การประดับห้องเครื่องยนต์ แพรวพราวด้วยน็อตแต่งสีทอง ท่ออินเตอร์อลูมิเนียม พร้อมท่อยางหม้อน้ำสีฟ้าของ SAMCO SPORT และท่อแวคคั่มขนาดเล็ก เปลี่ยนเป็น SAMCO สีฟ้าทั้งหมด ขายึดหม้อน้ำ ขายึดแบตเตอรี่ และแผ่นปิดบนเครื่อง อลูมิเนียมสีแดงของ JEGS เสริมอีกนิดด้วยฝาปิดกระปุกน้ำมันเบรก T-Spec
สำหรับเครื่องยนต์ตัวนี้คือ 4JJ1 TCX ดีเซลคอมมอนเรล 3.0 ลิตร เสริมความแรงด้วยกล่องดันรางของ BLUE SPEED จูนมาในสเต็ปที่กำลังพอดี เน้นใช้งานยาวๆ เครื่องเหนียว ทนทาน เสริมความกระฉับกระเฉงอีกนิดด้วยกล่องคันเร่ง ที่สามารถเลือกปรับได้ตามความต้องการถึง 12 ระดับ เพิ่มความมันส์ในการขับขี่ได้อีกพอสมควร
![โช้คค้ำฝากระโปรง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/05.JPG)
![ท่ออินเตอร์อลูมิเนียม](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/06.JPG)
![ขายึดแบตเตอรี่อลูมิเนียม JEGS](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/07.JPG)
![แผ่นปิดบนเครื่อง JEGS](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/08.JPG)
![ขายึดหม้อน้ำ JEGS](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/09.JPG)
![ฝากระปุกน้ำมันเบรก T-Spec](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/10.JPG)
![กล่องดันราง BLUE SPEED](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/11.JPG)
![ปลายท่อไอเสีย NITTO](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/12.JPG)
โช้ค ROBUST สปริง IRONMAN
กันโคลง JS-1 Balance Arms
ระบบช่วงล่างด้านหน้า เสริมความนิ่งด้วยโช้ค ROBUST RX-1000 Built in Subtank ที่เน้นความนุ่มนวล และหนึบมากขึ้นกว่าเดิม พร้อมสปริงของ IRONMAN พ่นสีดำ จับคู่กันแล้ว มั่นใจได้ทุกการใช้งานแน่นอน ส่วนด้านหลังก็จัดในสเต็ปเดียวกัน โช้คหลัง ROBUST RX-1000 Built in Subtank และสปริง IRONMAN ที่เข้ากับเบ้ารองรับเดิมได้อย่างพอดี เสริมความนิ่งอีกระดับด้วยกันโคลง JS-1 Balance Arms เข้าไปอีกชุด..เอาอยู่
![โช้คหลัง ROBUST สปริง IRONMAN](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/14.JPG)
![กันโคลง JS-1 Balance Arms](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/15.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/16.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/18.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522383147/17.JPG)
แหล่งข้อมูล : พี่สมชาย ช้างวิเศษ เจ้าของรถ 089-300-2037