BT-50 PRO Hi-RACER
กันชนหน้า KTC หลัง HAMER สคู้พ ACD
บันได E-Board ล้อ KMC ยาง BF 33 นิ้ว
ชุดยก OPTION 4WD โช้ค PROFENDER
V.I.P.4x4 ACCESSORIES มอบความบันเทิง
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/01%20copy.jpg)
มาชมอีกคันที่ส่งเข้าประกวดจาก V.I.P.4x4 ACCESSORIES เชียงใหม่ เป็นรถ Mazda BT-50 PRO คันเก่งของพี่ทอย-ส.อ.อิทธิพัทธ์ คำเรืองฤทธิ์ ที่จัดความสวยงามรอบคันมาด้วยกันชนหน้าทรงเขาเดี่ยวของ KTC บันได E-Board โรลบาร์ RAD กันชนท้าย HAMER โป่งล้อเย็บ และสคู้พดักลม ACD ล้อ KMC ยาง BFGoodrich 33 นิ้ว ชุดยก OPTION 4 นิ้ว โช้ค PROFENDER ปรับ 8 ระดับ
![กันชน KTC ไฟหรี่ ไฟเลี้ยวและไฟตัดหมอกครบ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/02.JPG)
![สคู้พ ACD เป็นพลาสติก ABS](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/06.JPG)
![บันไดไฟฟ้า E-Board พับเก็บได้มิดชิด](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/09.JPG)
กันชนหน้า KTC หลัง HAMER
สคู้พ ACD บันได E-Board
ล้อ KMC ขอบ 16 ยาง BF 33 นิ้ว
BT-50 PRO คันนี้ ภายนอกจัดทรงใหม่ด้วยการคาดลายสติ๊กเกอร์ KMC ตามด้วยสคู้พดักลม ACD ทำจากพลาสติก ABS สีเดียวกับตัวรถ และคาดสติ๊กเกอร์เล็กน้อยพองาม ติดตั้งโป่งเย็บแบบหลุมน็อตขนาด 8.5 นิ้ว ใส่บังโคลน ARB ในแนวครอสคันทรี ไฟหน้าเป็นโคมโปรเจ็คเตอร์ Devil Eye ส่วนไฟท้ายแต่งโคมขาว บนหลังคาติดตั้งไฟประดับสีส้มของ FITT
![ไฟหน้าโคมโปรเจ็คเตอร์ Devil Eye](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/04.JPG)
![ไฟสีส้มของ FITT](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/08.JPG)
![กันชน HAMER มีหัวบอลลากพ่วง ไฟท้ายโคมขาว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/11.JPG)
![โรลบาร์ RAD สวยงามตามท้องเรื่อง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/14.JPG)
![กันแคร้ง OVERLAND ชุดยก OPTION 4 นิ้ว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/15.JPG)
กันชนหน้า KTC ทรงเรียบ เขาเดี่ยวขนาดกำลังดี มุมทั้ง 2 ด้านติดตั้งไฟหรี่ ไฟเลี้ยว พร้อมไฟตัดหมอกทรงกลม แถมเสาวิทยุฐานสปริงอีกต้น ชายล่างกันชนติดตั้งกันแคร้งของ OVERLAND ส่วนบันไดข้างเป็นแบบไฟฟ้า E-Board เพิ่มความสะดวกสบายกับการขึ้น/ลง พับเก็บเข้าไปใต้ชายล่าง ซ่อนไว้อย่างมิดชิด กันชนท้ายเป็นงานของ HAMER ออกแบบได้ดุดัน เสริมด้วยไฟหรี่และไฟเลี้ยว LED และหัวบอลลากพ่วง ปิดสเต็ปนี้ด้วยล้อแม็ก KMC XD132 ขนาด 16 นิ้ว รัดเอาไว้ด้วยยาง BFGoodrich All-Terrain T/A KO2 ขนาด 315/75R16
![ล้อ KMC ยาง BFGoodrich All-Terrain](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/16.JPG)
![กล่องคันเร่งของ Jumper Horse](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/20.JPG)
เครื่องเดิม พ่วงกล่องคันเร่ง
ภายในห้องโดยสาร ติดตั้งเฉพาะของที่จำเป็น โดยมีเกจ์วัดบู๊สต์หน้าน้ำมันของ Auto Meter และเกจ์วัดอุณหภูมิของ GReddy บนคอนโซลหน้ามีมาตรวัดลมยางแบบดิจิตอล ใกล้กับคนขับติดตั้งกล่องคันเร่งของ Jumper Horse
![เกจ์วับู๊สต์ Auto Meter วัดอุณหภูมิ GReddy](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/17.JPG)
![มาตรวัดลมยางแบบดิจิตอล](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/19.JPG)
![ท่อทางเดินไอดีอลูมีเนียม ท่อยางหม้อน้ำแต่ง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/22.JPG)
ในส่วนของเครื่องยนต์ เสริมสมรรถนะเล็กน้อย โดยเปลี่ยนท่อทางเดินไอดีเป็นอลูมีเนียมเพื่อให้อากาศไหลลื่น และเปลี่ยนท่อยางหม้อน้ำแต่ง เพิ่มเติมตัววัดอุณหภูมิหม้อน้ำ ต่อเข้าไปยังเกจ์วัดภายในรถ และเสริมระบบไฟให้มีประสิทธิภาพมากยิ่งขึ้นด้วยกล่องเรียงกระแส ASW ปล่อยไอเสียได้อย่างไหลลื่นด้วยชุดท่อสูตรเลสทั้งเส้น สุดท้ายเสริมความสะดวกสบายอีกนิดด้วยโช้คค้ำฝากระโปรงเพื่อให้สะดวกต่อการเซอร์วิส
![กล่องเรียงกระแสไฟ ASW](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/23.JPG)
![ชุดท่อสูตรเลสทั้งเส้น](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/23.1.JPG)
![โช้คค้ำฝากระโปรง สะดวกต่อการเซอร์วิส](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/24.JPG)
![อาร์มคู่ยึดระหว่างคานดร็อปปีกนกกับคานรับเกียร์](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/26.JPG)
ช่วงล่างใส่ชุดยก OPTION 4WD
โช้ค PROFENDER กันสะบัด OPTION
สำหรับชุดยกของ OPTION 4WD ก็มีคานดร็อปปีกนกที่ใช้ได้ทั้งรถขับสองและขับสี่ มีอาร์มคู่ยึดระหว่างคานดร็อปปีกนกกับคานรับเกียร์ มีปีกนกปรับองศาแบบหัวบอลจอยท์ พร้อมด้วยก้อนรองเบ้าโช้คบน และก้อนรองคอม้า ที่ออกแบบและผลิตให้มีความแข็งแรง โช้คหน้าสตรัทปรับเกลียว PROFENDER ซับแทงค์ ปรับความหนืดได้ง 8 ระดับ มากับคอยล์สปริงครบเซ็ท เสริมความนิ่งอีกนิดด้วยกันสะบัด OPTION 4WD
![สตรัทปรับเกลียว PROFENDER พร้อมสปริง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/27.JPG)
![ปีกนกปรับองศา รองเบ้าโช้คบน และรองคอม้า](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/28.JPG)
![กันสะบัด OPTION 4WD](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/29.JPG)
![เสริมแหนบ ADD A LEAF โช้ค PROFENDER](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/30.JPG)
ช่วงล่างหลัง ใส่ก้อนรองแหนบ OPTION 4WD ช่วยยกให้ตัวรถสูงขึ้น และเสริมด้วยแหนบแผ่น ADD A LEAF อีกข้างละ 2 แผ่น ช่วยให้การทำงานของแหนบนุ่มนวลขึ้น ปิดสเต็ปด้านหลังด้วยโช้ค PROFENDER ซับแทงค์ ถูกใจชัวร์ๆ
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/33.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/35.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/34.JPG)
![พี่ทอย-ส.อ.อิทธิพัทธ์ เจ้าของรถ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1522384032/31.JPG)
แหล่งข้อมูล : V.I.P.4x4 ACCESSORIES 089-632-2299, 089-845-3473 : พี่ทอย-ส.อ.อิทธิพัทธ์ เจ้าของรถ 063-214-5656