![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/01%20copy.jpg)
จัดออกมาให้ชมกันแต่ละคัน ถึงใจพระเดชพระคุณผู้รักออฟโรด สำหรับสำนักแต่ง RX 4x4 กำแพงแสน นครปฐม สำหรับคันนี้ พี่จำรัส เจ้าของสำนัก จับเอา Hero LN30 มารื้อและสร้างกันขึ้นมาใหม่ แปลงโฉมให้เป็นรถขับ 4 ล้อแบบเต็มตัว พร้อมลุยทุกสถานการณ์ งานนี้แซบอย่าบอกใคร
![กันชนหน้า งานสร้างของ RX 4x4](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/02.JPG)
![วินช์ WARN หัวโหนก](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/03.JPG)
ของแต่งรอบคัน RX 4x4
วินช์ WARN ยางตะขาบ 33 นิ้ว
การตกแต่งภายนอก เน้นความเนียนทุกจุดด้วยการรื้อออกมาทำใหม่ทั้งคัน บอดี้ใช้ของเดิมเอามาขัดปะผุ และทำสีใหม่ ออกมาในสไตล์วินเทจ แต่งตัวใหม่ในแนวออฟโรด ทางพี่จำรัสเน้นความสวยงามและความทนทานในการลุย กันชนหน้าออกแบบเป็นทรง BAJA แบบเขาเดี่ยวทรงสูง ขนาดใหญ่ เป็นงานสร้างของ RX 4x4 ตรงกลางติดตั้งวินช์ WARN หัวโหนก ที่สามารถใช้งานหนักได้อย่างสบาย
![ไซด์เรียล บันไดข้าง RX 4x4](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/04.JPG)
![ยาง SILVERSTONE ไซส์ 33 นิ้ว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/05.JPG)
![กล่องอเนกประสงค์ติดตั้งไว้หลังกระบะ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/06.JPG)
![ใต้กล่องเป็นที่อยู่ของปั๊มลมสำหรับแอร์ล็อค](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/07.JPG)
ไซด์เรียลยาวมาจากกันชนหน้า ปกป้องด้านข้าง ลงไปถึงตัวบันไดข้างที่เป็นของ RX 4x4 เช่นกัน ออกแบบเป็นโครงท่อกลม ปูด้านบนด้วยแผ่นอลูมิเนียมกันลื่นลายตีนไก่ ตัดมุมหัวท้ายเข้ารูปกับตัวรถ และเสริมความหล่อให้ครบถ้วนด้วยการเปลี่ยนมาใช้ยาง SILVERSTONE MT 117 Xtreme ไซส์ 33 นิ้ว รัดกับแม็กลายหยดน้ำ สไตล์คลาสสิค ขอบ 15 นิ้ว ซับแรงสั่นสะเทือนพวงมาลัยด้วยโช้คกันสะบัด PROCOMP แค่นี้ก็เอาอยู่แล้ว
![โช้คกันสะบัด PROCOMP](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/14.JPG)
![เครื่อง LN65 2.4 ลิตร เกียร์ D4D](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/12.1.JPG)
![พ่วงหอยพิษ TD04 HL 15G](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/12.2.JPG)
เครื่องLN65 โบ TD04 เกียร์ D4D
ภายในห้องโดยสาร จัดระเบียบใหม่ เอาของเก่าที่ใช้งานไม่ได้แล้วออกไป แทนที่ด้วยของที่สั่งเข้ามาแบบตรงรุ่น เพื่ออนุรักษ์ของเก่า และยังเสริมความทันสมัยในการใช้งานด้วยการสร้างแผงควบคุมกระจกไฟฟ้า และแผงควบคุมสวิตช์แอร์ล็อคหน้า/หลัง พร้อมติดตั้งวัดบู๊สต์หน้าน้ำมันของ Auto Meter และเปลี่ยนเบาะนั่งมาเป็นแบบแยกซ้าย/ขวา พร้อมพวงมาลัยไม้สไตล์วินเทจแบบ 3 ก้าน
![แผงควบคุมกระจกไฟฟ้า](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/12.JPG)
![ภายในเน้นสภาพเดิมๆ พวงมาลัยแบบ 3](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/08.JPG)
![วัดบู๊สต์หน้าน้ำมันของ Auto Meter](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/10.JPG)
สำหรับเครื่องยนต์นั้น ยกเอาของเก่าออก แทนที่ลงไปด้วยเครื่อง LN65 ม้ากระโดด เป็นเครื่องดีเซลขนาด 2.4 ลิตร พร้อมจัดการโมดิฟายใหม่ด้วยการเซ็ทลูกปั๊มขนาด 12 มม.พ่วงหอยพิษ TD04 HL 15G ที่อยู่ในวอลโว่ มาทำหน้าที่เร่งการไหลของไอเสีย เรียกว่าจี๊ดกันแบบสะใจเลย ส่วนของระบบส่งกำลังทางพี่จำรัสได้จับเอาชุดเกียร์ของ D4D มาชนเข้าไปกับเครื่องตัวนี้ ซึ่งให้อัตรทดที่จัดจ้าน และมีความทนทานสูง รองรับการเล่นสายโหดได้สบายๆ เสริมเขี้ยวเล็บเข้าไปให้ครบ ด้วยการติดตั้งยอยท์ 8 ทิศทั้งหน้า/หลัง และเปลี่ยนมาใช้เฟือง 9:41 เพื่อลากยางและตัวถังให้วิ่งปลิวได้แบบสบายๆ
![คานหน้า ZJ คล้าย VX แต่ขนาดเล็กกว่า](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/13.JPG)
คาน ZJ โช้ค PROCOMP แหนบ OZY
ชุดช่วงล่างของเจ้าคันนี้ ทางพี่จำรัสตั้งใจที่จะจัดเอาไว้ลุยโดยเฉพาะ ก็เลยต้องเน้นการลุย ด้วยการวางคานหน้า/หลัง เพื่อความทนทานและความสะใจ สำหรับคานหน้าเลือกใช้ของตระกูล ZJ ที่หน้าตาคล้ายตระกูล VX แต่ขนาดเล็กกว่านิดหน่อย จุดยึดของช่วงล่างชุดเดิมถูกเลาะออกทั้งหมด ทั้งชุดเบ้ารับคอยล์สปริง อาร์มคู่ และแขนลิงค์บน/ล่างออกทั้งหมด แล้วจัดระเบียบใหม่ด้วยจับคานหน้าวางเข้าไป และฮาร์ดโครมดุมเพลาให้แข็งแรง สวยงาม ด้านหน้าจัดการวางแหนบ Ozy เพื่อให้ได้ความสูงที่ต้องการ และเน้นความทนทานในการลุย ระบบบังคับเลี้ยวเปลี่ยนกระปุกพวงมาลัยมาใช้ของ Surf โดยย้ายเหล็กคันชักขึ้นเหนือแหนบ เอาไปยึดกับขาบังคับเลี้ยวอันใหม่บนดุมล้อด้านซ้าย พร้อมทั้งติดตั้งซุ้มโช้คแบบตัวยูคว่ำ งานฝีมือของ RX 4x4 อีกนั่นแหละ เมื่อประกอบซุ้มโช้คแล้วก็ติดตั้งโช้ค PROCOMP MX6 เข้าไปด้านละ 1 ต้น เท่านี้ก็แหล่ม
![หนุนก้อนรองเพิ่มความสูง และแหนบ Ozy](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/20.JPG)
![โช้คหน้า PROCOMP MX6](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/17.JPG)
![ซุ้มโช้คแบบตัวยูคว่ำ งานฝีมือของ RX 4x4](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/16.JPG)
![แอร์ล็อคหน้า ยิงลมสบายๆ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/18.JPG)
![คาน ZJ เหมือนด้านหน้า](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/19.JPG)
ช่วงล่างด้านหลัง ยกเอาคานเดิมออก จับเอาคานตระกูล ZJ เหมือนด้านหน้ามาติดตั้งแทน และหนุนก้อนรองเพื่อเพิ่มความสูง และวางแหนบ Ozy เสริมความสูงด้วยโตงเตงหลังเข้าไปอีกนิด เสร็จแล้วก็สร้างคานรับใต้กระบะใหม่เพื่อติดตั้งโช้ค PROCOMP MX6 เข้าไป 1 คู่ นอกจากนี้ยังติดตั้งอาร์มกันเพลากระดกขนาดใหญ่ ยึดระหว่างเต้ารับที่สร้างขึ้นมาจากเพลาท้ายกับคานขวางกลางตัวรถ เท่านี้ก็เรียบร้อยโรงเรียนพี่จำรัสเค้าล่ะคร้าบ
![เสริมความสูงด้วยโตงเตงหลังเข้าไปอีกนิด](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/21.JPG)
![โช้คหลัง PROCOMP MX6 แท่งสีฟ้าอาร์มกันเพลากระดก](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/22.JPG)
![แอร์ล็อคหลัง ลุยได้เต็มที่](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/23.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/24.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/25.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1518590178/26.JPG)
แหล่งข้อมูล : RX4x4 กำแพงแสน นครปฐม โทร.086-136-6881