MITSUBISHI CYCLONE กันชน Champ Pro-shop วินช์ Sure 12,000 ปอนด์
เครื่องยนต์ 4D56T เทอร์โบใหญ่ คานแข็ง LJ78 เฟืองท้าย 8:39
ยาง King Cobra 35x12.5-16
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/01%20copy.jpg)
มาพบกับ “มารชมพู” มิตซูบิชิ ไซโคลน คันงามของ ทิดฉ่อย-บุญชัย ภัทรมังคลานนท์ ท่านประธานกลุ่มโกลด์เกียร์ หรือเฟืองทอง หรือชมรมศิษย์เก่าช่างกลปทุมวัน นั่นเอง เป็นรถรุ่นปี 1994 ซึ่งส่วนใหญ่นิยมแต่งเป็นรถเตี้ยซิ่งกัน แต่ทิดฉ่อยยกสูงซะงั้น แล้วขับรถมาหารณชิตถึงสุดซอย 20 เลย จึงต้องซ้อมคอ ลงนวมกันไป 3 ขิงใหญ่ ตามมาสมทบด้วย บังตูน ชุมเสือออฟโรดรามอินทรา และอาจารย์บอย-วรพล สบายใจเขาหละ ส่วนรณชิตก็มีหน้าที่รับแขกกับแหลกน้ำขิง เพลินไปเท่านั้นเอง
![กันชน Champ Pro-shop วินช์ Sure 12,000 ปอนด์](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/02.JPG)
กันชน Champ Pro-shop
วินช์ Sure 12,000 ปอนด์
ทิดฉ่อยเสกรถคันนี้ขึ้นมาด้วยความโหดมันส์ฮา ตัดตูดให้สั้นลง 10 นิ้ว จะฟุตซะก็ไม่ฟุต เดี๋ยวไม่มีเรื่องให้ชาวบ้านถาม จากน้ำก็พ่นสีระเบิด แบบสตราด้าสีทองพันชั่งของรณชิตนั่นเอง ผลงานของ “สำเนาการช่าง” ย่านสายไหม กทม.ส่วนกันชน ไซด์เรียล และบันไดข้าง เป็นของ Champ Pro-shop ถนนรามอินทรา กม.9 ออกแบบและติดตั้งเข้าไปพองามตามท้องเรื่อง ตามด้วยวินช์หน้าของ SURE ขนาด 12,000 ปอนด์
![ช่างกลปลาสวาย 11, Gold Gear Club](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/04.JPG)
![ตัดตูดให้สั้นลง 10 นิ้ว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/05.JPG)
![ไซด์เรียล และบันไดข้าง Champ Pro-shop](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/06.JPG)
![โรลบาร์จากบ้านโป่ง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/08.JPG)
ภายในห้องโดยสาร แต่งให้โก้ด้วยเกจ์วัดบู๊สต์ของ Sard เกจ์วัดอุณหภูมิน้ำของ Defi บุพื้นผิวรอบด้านให้เป็นสีฟ้าเรื่อเรือง จะฟ้าก็ไม่ฟ้า ติดตั้งเบาะนั่งของซูบารุ อิมเพรสซ่า พวงมาลัยกะทัดรัดแบบซิ่งสมวัย แล้วมี ว.แดง สำหรับสื่อสารกับชาวคณะที่ร่วมเดินทาง ส่วนใต้เบาะมีลำโพงซับเบสสำเร็จรูป พอได้ฟังเพลินๆระหว่างขับลมโชยเกศาไปเรื่อย
![เกจ์วัดบู๊สต์ Sard เกจ์วัดอุณหภูมิ Defi](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/09.JPG)
![บุรอบด้านเป็นสีฟ้า เบาะนั่งของอิมเพรสซ่า](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/10.JPG)
![พวงมาลัย MOMO ซิ่งสมวัย](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/11.JPG)
![มี ว.แดง สื่อสารกับชาวคณะ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/12.JPG)
![ใต้เบาะมีลำโพงซับเบสสำเร็จรูป](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/13.JPG)
![เครื่อง 4D56T เทอร์โบการ์เร็ต M24](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/14.JPG)
เครื่องยนต์ 4D56T เทอร์โบใหญ่
เครื่องยนต์ยังเป็นมิตซูบิชิ 4D56T เปลี่ยนเทอร์โบเป็นดอกใหญ่ๆ การ์เร็ต M24 โมดิฟายปั๊มให้ฉีดน้ำมันทันลมที่ดันมาจากเทอร์โบสุดๆถึง 25 psi ซึ่งระบายความร้อนโดยแผงอินเตอร์คูลเลอร์ 2.5 นิ้ว ที่ติดตั้งอยู่ด้านหน้า โดยย้ายแผงคอนเดนเซอร์แอร์ไปไว้ใต้ท้องรถ เบ็ดเสร็จเด็ดขาดแล้วก็ยิงไอเสียผ่านเข้าเฮดเดอร์ ไปเข้าท่อ 2.5 นิ้ว ปล่อยสู่ชั้นอวกาศโดยไม่มีหม้อพัก ส่วนพลังทั้งมวลนั้นส่งผ่านเกียร์ Surf ธรรมดาๆไม่มีระบบไฟฟ้าให้เสียวหน้าเสียวหลังอีตอนลงลุย
![ท่อลมอลูมิเนียมดัดลงตัว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/15.JPG)
![ถังสแตนเลสดักไอน้ำมันเครื่อง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/16.JPG)
![ย้ายแผงคอนเดนเซอร์แอร์ไปไว้ใต้ท้อง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/17.JPG)
![คานหน้า LJ78 เฟืองท้าย 8:39](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/18.JPG)
คานแข็ง LJ78 เฟืองท้าย 8:39
ช่วงล่างด้านหน้า แปลงจากระบบอิสระปีกนก มาเป็นคานแข็งของ LJ78 อัตราทดเฟืองท้ายของคานนี้คือ 8:39 ส่วนคานหลังใช้ไซโคลนอันเดิม จึงต้องเปลี่ยนเฟืองท้ายมาเป็น 8:39 เท่ากัน แล้วติดตั้งโช้คอับ Procomp ES9000 ทั้ง 4 ล้อ โช้คกันสะบัดก็พลอยเป็น Procomp ไปด้วย ข้างฝ่ายตับแหนบหน้าใช้ของ Procomp ชุดที่เซ็ทไว้ใส่ LN106 ส่วนแหนบหลังก็ Procomp แถมแหนบ ADD อีกตับละแผ่น ช่วยเพิ่มความสูงและความนุ่ม จัดให้โดย “อ๊อดก้านกล้วย” ย่านโชคชัย 4 กทม.ปิดสเต็ปนี้ด้วยยาง 35 นิ้ว ของ King Cobra 35x12.5-16 รัดกับกระทะเหล็กลายยอดฮิต..จบข่าวเลย
![โช้คหน้า Procomp ES9000 ทั้ง 4 ล้อ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/19.JPG)
![คานหลังใช้อันเดิม เปลี่ยนเฟืองท้ายเป็น 8:39](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/20.JPG)
![แหนบหลัง Procomp แถมแหนบ ADD](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/21.JPG)
![ยาง 35 นิ้ว ของ King Cobra 35x12.5-16](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/22.JPG)
![กระทะเหล็กลายยอดฮิต](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/23.JPG)
![การ์ดหลังกับบังโคลนโกลด์เกียร์](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/24.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519102117/25.JPG)
แหล่งข้อมูล : แชมป์ โปรช็อป โทร.081-562-5197