![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/00%20copy.jpg)
ผลงานจากสำนัก ตู่ออโต้เซอร์วิส สุพรรณบุรี ฉบับนี้มาพร้อมกับ Vigo ที่แต่งด้วยชุดเกราะรอบคันจาก PSK บ้านโป่ง ติดตั้งวินช์หน้า/หลัง สนอร์เกิ้ล TJM ตะกุยด้วยยาง COOPER DISCOVERER STT ขนาด 33 นิ้ว ช่วงล่างด้านหน้าใส่โช้ค Amada เบิ้ลด้วยโช้คเสริม Gabriel โช้คหลัง RANCHO เบิ้ล Gabriel แหนบ ADD และกันโคลง AC TWIN ARMS
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/01.JPG)
พร้อมลุยด้วยเกราะ PSK
ล้อ BRADLEY ยาง COOPER 33 นิ้ว
Vigo คันนี้ตั้งใจแต่งออกมาในสไตล์รถแข่งครอส ก็เลยต้องมีการออกแบบและเลือกใช้ของที่ตรงกับการใช้งาน เริ่มต้นจากกันชนหน้า PSK ที่เป็นแบบ 3 เขาขนาดใหญ่ ออกแบบเข้ารูปกับตัวรถ และยังปกป้องไปถึงด้านข้าง บริเวณด้านหน้าติดตั้งวินช์แบบสายสลิง ซ่อนอยู่ในกันชนอย่างมิดชิด เสริมด้วยไฟสปอตไลท์ทรงกลมแบบ LED อีก 2 ดวง บริเวณมุมทั้ง 2 ข้าง ของกันชนเป็นที่อยู่ของไฟหรี่ ไฟเลี้ยว และไฟตัดหมอก ส่วนกันแคร้งอลูมิเนียมงานสร้าง ปกป้องใต้ท้องเครื่องยนต์ ตามด้วยการ์ดกันถังน้ำมัน และเสริมการลุยด้วยสนอร์เกิ้ล TJM ที่แก้มขวา
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/03.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/04.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/05.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/06.JPG)
ด้านข้างมาพร้อมการปกป้องจากไซด์เรียล PSK ยาวมาจากเขากันชนหน้า ลงไปบันไดข้างที่เป็นของ PSK ต่อเนื่องขึ้นไปถึงไซด์เรียลหลัง จรดกับกันชนท้ายของ PSK ตรงกลางของกันชนท้าย ติดตั้งวินช์แบบสายสลิง พร้อมกู้สถานการณ์เต็มที่
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/07.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/08.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/09.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/10.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/11.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/12.JPG)
ปิดจ๊อบความหล่อด้วยล้อแม็ก BRADLEY 5 ก้าน ขอบ 16 นิ้ว และเลือกใช้ยาง COOPER DISCOVERER STT ขนาด 285/75R16 หรือเทียบเท่ากับขนาด 33 นิ้ว เท่านี้ก็เป็นอันเรียบร้อย
ภายในเสริมของเล่น
เครื่องเดิมเพิ่มนิดหน่อย
สำหรับภายในใส่หล่อมาพอประมาณ ด้วยการจัดโรลบาร์รอบห้องโดยสาร สีฟ้าสดใส เสริมความหล่อด้วยแป้นเหยียบที่เปลี่ยนเป็นอลูมิเนียมของ MOMO พวงมาลัยแต่งแบบ 3 ก้าน และหัวเกียร์แต่ง นอกจากนี้ยังมีแลนด์มิเตอร์ติดตั้งที่คอนโซลกลาง สวิตช์ควบคุมวินช์หน้า/หลัง และคุมสปอตไลท์ ติดตั้งที่ใต้ช่องแอร์ฝั่งคนขับ อีกนิดส์นึงด้วยเกจ์วัดอุณหภูมิเครื่องยนต์ M Gard
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/13.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/14.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/15.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/16.JPG)
สำหรับเครื่องยนต์ของเดิมๆนั้น ถูกเสริมนิดหน่อยเพื่อความไหลลื่น ด้วยการติดตั้งกราวนด์ไวร์ ตามด้วยกล่อง PIVOT MegaRAIZIN เป็นตัว Voltage Stabilizer ช่วยจัดระบบไฟฟ้าเดินสะดวกเสถียรมากขึ้น และยังมีถังสแตนเลสดักไอน้ำมัน อีก 1 หน่วย
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/18.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/19.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/20.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/21.JPG)
โช้คหน้า Amada เบิ้ลโช้คเสริม Gabriel
โช้คหลัง RANCHO กับ Gabriel กันโคลง AC TWIN ARMS
การเสริมสมรรถนะช่วงล่าง อันนี้เป็นสูตรเฉพาะของทางสำนัก ทางด้านหน้า เติมความสูงพองามเพื่อรองรับสไตล์ครอสคันทรี โช้คหน้าใช้งานของ Amada Xtreme ที่มาเป็นเซ็ทพร้อมคอยล์สปริง และเพิ่มความมั่นใจในความนุ่มหนึบด้วยการเบิ้ลโช้คเสริมของ Gabriel เข้าไปอีก 1 ต้น โดยสร้างจุดยึดหูโช้คบน/ล่างใหม่หมด ติดตั้งไว้ด้านหลังของโช้คหลัก ซึ่งจะช่วยให้การทำงานของช่วงล่างด้านหน้า นุ่มและหนึบขึ้นกว่าเดิม
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/23.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/24.JPG)
ช่วงล่างด้านหลัง เพิ่มความสูงด้วยโตงเตงหลัง พร้อมเสริมแหนบ ADD อีกข้างละแผ่น และเซ็ทแหนบใหม่ทั้งชุดตามสูตรของทางสำนัก ในส่วนของโช้คเลือกใช้งาน RANCHO RS9000 เพิ่มความหนึบเข้าไปอีกระดับเพื่อรองรับการรูด และบิน ได้อย่างมั่นใจด้วยกันโคลง AC TWIN ARMS และยังเสริมด้วยการติดตั้งโช้คแนวนอนวางไปตามแนวของแหนบ ช่วยคุมช่วงล่างให้นิ่ง ไม่ดีดดิ้น จบงานแบบครบสูตร ถูกใจเจ้าของรถ
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/25.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/26.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/28.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/29.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1519110735/30.JPG)
แหล่งข้อมูล : ตู่ออโต้เซอร์วิส สุพรรณบุรี โทร.035-545-345, 081-944-1741