RANGER เกราะ OPEN N บึกบึนรอบคัน ล้อ KMC ขอบ 20 ยาง FUEL 35 นิ้ว
ชุดยก OPTION 4WD โช้ค PROFENDER
V.I.P.4x4 ACCESSORIES การันตีความมันส์
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/01%20copy.jpg)
สำหรับคันนี้ มาพร้อมความพิเศษ โดยสำนักแต่ง V.I.P.4x4 ACCESSORIES (วี.ไอ.พี.4x4 แอคเซสซอรี่ส์) จากเชียงใหม่ ที่ทำรถทั้งรูปแบบทั่วไป และจัดทรงรถออฟโรด ตามความต้องการของลูกค้า และเน้นใช้ของแต่งที่มีคุณภาพ
![กันชน OPEN N สุดโหด กระจังดุดันพอกัน](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/02.JPG)
![สคู้พแต่ง งานเนียนเข้ารูป](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/03.JPG)
![สปอตไลท์ LED ขนาด 4 นิ้ว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/04.JPG)
4x4Special ประเดิมด้วยรถคันเด็ด เผ็ดสะใจ Ford Ranger รุ่นท็อป 3.2 ขับสี่ ที่ตกแต่งในแบบฉบับออฟโรด ด้วยเกราะรอบคันจากผลิตภัณฑ์ OPEN N หล่อเหลาด้วยสคู้พฝากระโปรงแต่ง กระจังหน้าแต่ง พร้อมความดุดันของโป่งเย็บทั้ง 4 ล้อ สนอร์เกิ้ลตรงรุ่น ตะกายสี่ล้อด้วยแม็ก KMC MOTO 977 ขนาด 20 นิ้ว รัดด้วยยาง FUEL GRIPPER M/T ขนาด 35 นิ้ว ช่วงล่างจัดลงตัวกับชุดยก OPTION 4 นิ้ว โช้คหน้า/หลัง PROFENDER 2.0 ซับแทงค์ ปรับ 8 ระดับ แต่งอร่อยขนาดนี้ต้อง V.I.P.4x4 ACCESSORIES เชียงใหม่
![ไลท์บาร์ 26 นิ้ว และเสาวิทยุฐานสปริง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/05.JPG)
เกราะ OPEN N สปอตไลท์ LED
ล้อ KMC ขอบ 20 ยาง FUEL 35 นิ้ว
Ranger MC ที่ท่านผู้อ่านได้ชมกันอยู่นี้ เป็นรถตัวอย่างที่ V.I.P.4x4 ACCESSORIES เชียงใหม่ นำเสนอการตกแต่งรถในรูปแบบออฟโรดที่แตกต่าง ตามสไตล์ของสำนัก โดยได้มีการพูดคุยกับเจ้าของรถคือ พี่นอร์ (NOR NORTHZONE) เป็นที่เรียบร้อย
![โป่งเย็บขนาดใหญ่ 9 นิ้ว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/06.JPG)
![สนอร์เกิ้ลตรงรุ่น ติดตั้งที่แก้มขวา](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/07.JPG)
![บนหลังคาติดตั้งไลท์บาร์ยาว 40 นิ้ว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/08.JPG)
การเสริมความหล่อแบบ V.I.P.STYLE ก็ได้จัดกาบข้างประตู ครอบไฟท้ายแต่ง และติดตั้งแผ่นปิดฝาท้ายกระบะ เพื่อเพิ่มความสวยงามและเพิ่มมิติใหม่ให้ตัวรถ เสริมความโหดด้วยกระจังหน้าแต่ง OPEN N ตามด้วยสคู้พฝากระโปรงแต่ง เป็นชิ้นงานไฟเบอร์ ติดตั้งจากชายขอบฝากระโปรง ไปจรดกระจกหน้า แล้วที่ตีนเสา A ทั้งคู่ก็ติดตั้งไฟสปอตไลท์ LED ขนาด 4 นิ้ว ส่วนบนหลังคาติดตั้งไฟสปอตไลท์แบบไลท์บาร์ LED ยาว 40 นิ้ว ส่องสว่างได้มากขึ้นกว่าเดิม
![ครอบไฟท้ายแต่ง และแผ่นปิดท้ายกระบะ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/09.JPG)
![บันได OPEN N ทรงสวย](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/10.JPG)
![กันชนท้าย OPEN N เข้ารูป](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/11.JPG)
สำหรับอุปกรณ์รองรับความแข็งแกร่งนั้น ได้ติดตั้งกันชนหน้า OPEN N ที่ออกแบบเป็นทรงเรียบ ไม่มีเขา มีไฟตัดหมอกทรงกลมที่มุมทั้ง 2 ด้าน พร้อมการ์ดป้องกันการกระแทกที่เป็นแผ่นเหล็กฉลุลาย ใต้กันชนมีไฟสปอตไลท์ LED ยาว 26 นิ้ว ชายล่างก็มีแผ่นกันแคร้งใต้ท้องเครื่อง ผลิตจากเหล็กแผ่นอย่างหนา และซุ้มล้อเสริมความบึกบึนด้วยโป่งเย็บขนาด 9 นิ้ว
![หัวบอลลากพ่วง OVERLAND](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/12.JPG)
![ล้อ KMC MOTO 977 ยาง FUEL ขนาด 35 นิ้ว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/12.1.JPG)
บันไดข้าง OPEN N แบ่งสเต็ปหน้า/หลัง ตัดมุมหัวท้ายเข้ารูปกับตัวรถ ด้านท้ายเสริมความแข็งแกร่งด้วยกันชนของ OPEN N ออกแบบลงตัวเป๊ะ มาพร้อมไฟหรี่ ไฟเลี้ยว บLED ฝังอยู่ในมุมกันชนทั้ง 2 ด้าน และมีการ์ดเหล็กป้องกันการกระแทก กึ่งกลางติดตั้งชุดหัวบอลลากพ่วงของ OVERLAND ขึ้นไปที่ขอบกระบะอลังการด้วยโรลบาร์ของ OPEN N ออกแบบไม่เหมือนใคร ด้านในติดตั้งไฟสปอตไลท์แบบไลท์บาร์ LED อีกชุด ปิดเกมส์นี้ด้วยล้อแม็ก KMC MOTO 977 ลายโซ่ ขนาดใหญ่สะใจ 20 นิ้ว รัดเอาไว้ด้วยยาง FUEL GRIPPER M/T ขนาด 35 นิ้ว สุดยอดไปเลย
![โรลบาร์ OPEN N ออกแบบไม่เหมือนใคร](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/13.JPG)
![กล่องคันเร่งไฟฟ้า Jumper Horse](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/14.JPG)
![เกจ์วัดบอกสถานะการทำงานของเครื่องยนต์](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/15.JPG)
![สวิตช์ควบคุมการทำงานของสปอตไลท์](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/16.JPG)
![ติดตั้งเครื่องเสียงระบบจอแอนดรอย](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/17.JPG)
![เปลี่ยนท่อไอดีและและเพิ่มกราวน์ไวร์](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/18.JPG)
เครื่องเดิม เสริมความแรงพอประมาณ
ภายในห้องโดยสาร มีกล่องคันเร่งไฟฟ้า Jumper Horse ที่ช่วยการตอบสนองของเครื่องยนต์ให้ทันใจมากขึ้นกว่าเดิม ตามด้วยเกจ์วัดบอกสถานะของเครื่องยนต์ที่เสียบเข้ากับช่อง OBD พอร์ท สามารถบอกการทำงานของเครื่องยนต์ได้ทุกอย่าง บริเวณคอนโซลเกียร์ติดตั้งสวิตช์ควบคุมการทำงานของสปอตไลท์ ขึ้นมาตรงส่วนของคอนโซลกลาง ติดตั้งเครื่องเสียงระบบจอแอนดรอย ที่เป็นเหมือนแท็บเล็ต สามารถเชื่อมต่อกับมือถือ ดูหนัง ฟังเพลง และเป็นเนวิเกเตอร์ไปด้วยในเครื่องเดียว
![ติดตั้งถังดักไอน้ำมันเครื่อง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/19.JPG)
![ชุดท่อสูตร HKS](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/20.JPG)
![โช้คค้ำฝากระโปรงเพื่อให้สะดวกต่อการเซอร์วิส](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/21.JPG)
ในส่วนของเครื่องยนต์เน้นเดิมๆ ส่วนใหญ่เป็นการตกแต่งเพื่อความสวยงามและเสริมสมรรถนะเล็กน้อย โดยเปลี่ยนท่อทางเดินไอดี และติดตั้งถังดักไอน้ำมันเครื่อง พร้อมสายกราวน์ไวล์ใหม่ เพื่อให้ระบบไฟฟ้าในเครื่องยนต์ทำงานได้อย่างเต็มประสิทธิภาพ ปล่อยไอเสียได้อย่างไหลลื่นด้วยชุดท่อสูตรสแตนเลส ที่ออกแบบมาเพื่อ Ranger สุดท้ายเสริมความสะดวกสบายอีกนิดด้วยโช้คค้ำฝากระโปรง
![ชุดยก OPTION 4WD สูง 4 นิ้ว](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/22.JPG)
ชุดยก OPTION พร้อมลุย
โช้ค PROFENDER ปรับ 8 ระดับ
สำหรับสมรรถนะช่วงล่าง เน้นในเรื่องของการใช้งานทั้งสายลุย และใช้งานในชีวิตประจำวัน สำนัก V.I.P.4x4 ACCESSORIES ก็เลยจัดการโมดิฟายใหม่ ยกสูงด้วยชุดยก OPTION 4WD สูง 4 นิ้ว มีอาร์มคู่ยึดระหว่างคานดร็อปปีกนกกับคานรับเกียร์ ก้อนรองคอม้าอลูมิเนียม และปีกนกปรับองศาของ OPTION 4WD ติดตั้งแล้วองศาการทำงานของเพลาขับยังเป๊ะ ตามด้วยโช้คหน้า PROFENDER 2.0 ซับแทงค์ ปรับ 8 ระดับ แบบสตรัทปรับเกลียว พร้อมสปริงที่มาครบในชุด แล้วใส่กันสะบัด OPTION 4WD เข้าไปอีก 1 แท่ง
![ก้อนรองคอม้าและปีกนกปรับองศา OPTION 4WD](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/23.JPG)
![โช้ค PROFENDER 2.0 ซับแทงค์ ปรับ 8 ระดับ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/24.JPG)
![กันสะบัด OPTION 4WD](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/25.JPG)
![อาร์มคู่ยึดระหว่างคานดร็อปปีกนกกับคานรับเกียร์](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/26.JPG)
![แยกท่อไอเสีย ยิงออกสองข้าง](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/27.JPG)
![โช้ค PROFENDER 2.0 ซับแทงค์ ปรับ 8 ระดับ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/29.JPG)
![ซับแทงค์ติดตั้งอยู่ซุ้มล้อ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/30.JPG)
ช่วงล่างด้านหลัง รองก้อนใต้แหนบของ OPTION 4WD เซ็ทแหนบใหม่ตามสูตรของสำนัก จากนั้นก็อัพเกรดระบบกันสะเทือนด้วยโช้ค PROFENDER 2.0 ซับแทงค์ ปรับ 8 ระดับ..จบข่าว
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/32.JPG)
![](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/33.JPG)
![พี่นอร์ เจ้าของรถ](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/34.JPG)
![ดูให้ดีมีคู่แฝด โปรดติดตามตอนต่อไป](http://www.4x4specialmag.com/images/column_1521446092/35.JPG)
แหล่งข้อมูล : สำนัก V.I.P.4x4 เชียงใหม่ โทร.089-632-2299, 089-845-3473